Tập thể 12T1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tập thể 12T1

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Bạo Lực Quá...........
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby monsterkiss 24/8/2013, 7:34 am

» Bản ry chúk nghiệt ngã....
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby Chuối 29/8/2012, 9:27 am

» Học thể dục
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby Chuối 13/8/2012, 8:35 pm

» [SCANDAL]_Quý, Nam, Vấn hát nhép???
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby Chuối 13/8/2012, 8:29 pm

» Vài dòng tâm sự
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby Chuối 13/8/2012, 7:36 pm

» Thời gian ơi đi nhé! Kỉ niệm hãy cùng ở lại cùng tôi
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby tranphivu123456 30/1/2012, 12:55 am

» Hình cắm trại này!!! (p.1)
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby tranphivu123456 30/1/2012, 12:50 am

» Các bạn nữ đâu rùi ta?
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby chanh khong chua 21/11/2011, 10:16 am

» chúc cả nhà vuivui
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby biodiamondhv 2/11/2011, 3:00 pm

» cac anh em 12t1 doc ki huong dan truoc khi su dung nhe!!!
ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitimeby Jindo 10/9/2011, 7:51 am

ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
monsterkiss

monsterkiss

Banana : 87

ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Empty
Bài gửiTiêu đề: ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP    ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitime19/11/2010, 10:57 pm

Thiên Ngọc Minh Uy. Bạn đã biết công ty này chư? Nếu biết rồi thì đọc xem cho vui còn nếu chưa biết thì nên đọc cho biết để biết về bản chất lừa đảo trắng trợn của công ty ma quỷ này. Bản thân tui là một sinh viên năm nhất mới bước vào thành phố Hồ Chí Minh không lâu. Hầu như sinh vien ai cũng khó khăn. Ai cũng muốn tìm việc làm thêm để có đủ tiền trang trải cho cuộc sống. Một nhóm nhỏ sinh viên đã bị mắc bẫy, một cái bẫy mắc vào khó gỡ ra. Nếu gỡ ra thì coi như đã mất tiền đã bỏ ra. Thế đấy, và vì thế buộc họ cũng phải trở thành 1 tên lừa đảo.

Các bạn có biết không, bên trong cái gọi là tôn trọng pháp luật là cả một vấn đề đấy.
Nhỏ bạn cùng phòng tui xém chút nữa bị lừa và bạn của nó_ cũng là sinh viên năm nhất _ đã bị lừa!
Đầu tiên, bạn sẽ bị chúng _ những “nhân viên kinh doanh” của công ty lừa dẫn đến công ty. Người đó sẽ không bao giờ nói tên công ty, công việc ở công ty. Các bạn nên chú ý điều đó trước tiên. Chúng sẽ dùng mọi biện pháp bởi vì châm ngôn của chúng là: “Đưa bạn đến công ty”.

Nếu bạn đi tới đó(bạn đã dính chiêu thứ nhất), người dẫn bạn sẽ khuyên: “vào công ty là phải bắt tay, tự tin, vì đó là môi trường đẳng cấp, lịch sự, chuyên nghiệp”. Chúng sẽ bạn đi gặp tuyến trên của chúng để chào hỏi. Sau đó bạn được chúng kèm như bị công an giải đi vậy. Chúng sẽ đưa đến ta hội trường nơi mà chúng biểu diễn. Chúng đưa ra những cơ hội mà chúng ta bất ngờ “10 triệu”-một con số kết xù với sự phô trương và lừa dối. Bạn hãy nghĩ rằng “kiếm tiền của thiên hạ không dễ đâu”. Màn tiếp theo là chúng biểu diễn công dụng của máy ozon. Chúng thí nghiệm sục khí ozon với miến thịt, với điếu thuốc, với chú cá(chú cá còn sống chúng bỏ vào lọ thuốc độc rồi sau đó chúng cho vào bể sục khí ozon).

Sau đó, chúng vinh danh những người làm trong công ty chúng với những chức vụ cao, chúng đứng sau hội trường sau đó lần lượt chạy lên . Đôi lúc chúng còn mời 1 người Đài Loan liên doanh cung cấp hàng cho công ty chúng lên nói vớ vẩn và có 1 tên phiên dịch bị gay giọng như con gái. Tất cả cũng chỉ để lừa những người nhẹ dạ cả tin.

Tiếp theo đây chúng sẽ cho ta ngồi vào bàn(chỉ những người chưa phải là thành viên mới được ngồi)chúng gọi là họp “bàn tròn”, lúc đó bạn để ý môi trường ở đó như ong vỡ tổ, chúng sẽ cho bọn miệng lưỡi vào hỏi bạn vớ vẩn(mục tiêu chính khai thác con người bạn, làm bạn phân tâm, rối trí để rồi người dẫn bạn đến đứng sau bạn động viên với câu: “tự tin lên em”). Chúng trong ngoài kết hợp để giăng bẫy chúng ta. Cái đó bọn chúng gọi là nguyên tắc A-B-C(A là người dẫn đi, B là chúng ta- người được mời tới và C là tuyến trên của người dẫn đi và là 1 tên miệng lưỡi) chúng đánh vào tâm lí của chúng ta truy kính chúng ta. Nếu không kiên định, suy nghĩ chưa vững vàng là bạn sẽ đồng ý bất chấp thứ gì. Chúng sẽ hỏi bạn có bao nhiêu tiền trong túi, ở nhà có bao nhiêu? Chúng sẽ vòi vĩnh bạn, dụ dỗ bạn cầm thế đồ, thậm chí chúng xuôi bạn lừa dối bố mẹ(người nuôi dạy chúng ta). Mục tiêu chủ yếu và quan trọng hơn cả chúng lôi kéo ta kí hợp đồng với chúng. Điều rất chú ý ở đây là: đứa dẫn bạn đi sẽ giữ hợp đồng thay vì bạn giữ (quá vô lí). Chúng sẽ giữ hợp đồng của bạn trong 5 ngày có thể là 6 ngày. Vì đó là khoảng thời gian bạn có thể hủy được hợp đồng. Tôi cũng xin nêu rõ là: các bạn mà lỡ kí hợp đồng, thì điều kiện mà bạn có thể hủy hợp đồng là:
- nhanh chóng lấy hợp đồng trong vòng trước 5 ngày kể từ ngày kí hợp đồng càng sớm càng tốt. Dùng mọi biện pháp: đe dọa đứa lừa bạn đến công ty, thuê vài đứa hù cho nó.
- trong vòng 5 ngày kể từ ngày kí hợp đồng làm thành viên tiêu thụ cho công ty đó, ca tối(không trong giờ hành chính) chúng làm việc là bạn có thể tới để hủy hợp đồng. Tối ngày thứ 5 kể từ ngày kí hợp đồng với chúng bạn cũng nên đến để xác nhận là đã đến trong thời hạn hủy được hợp đồng. Trong buổi tối chúng chỉ xác nhận thui chứ ngày hôm sau chúng mới giải quyết. Bạn phải cương quyết, dẫn theo người lớn để thúc đẩy bọn chúng. Chúng sẽ không giải quyết nếu không có người dẫn mình tới(tui gọi là tên lừa) dậy nên chúng ta phải mềm dẻo và bất ngờ để tên lừa không thể trốn được. Nó mà trốn là chúng ta tiêu luôn đó.
Đồng ý là có tên lừa, nhưng chúng muốn trì hoãn việc hủy hợp đồng nhằm thuyết phục 1 lần nữa. Tên lừa sẽ dẫn bạn đi đến bon miệng lưỡi 1 lần nữa. Khi chúng nói về tình bạn hay gì gì đó, thì bạn nên nói là: “ tôi tới đây là để hủy hợp đồng chứ không phải là để bàn về mấy chuyện ngoài việc hủy hợp đồng, yêu cầu chị(anh) hỏi cho đúng nội dung”. Bạn phải tỏ ra không hợp tác, kiên quyết với bọn chúng. Bạn nên nói những bất cập nhưng cũng giả vờ tôn trọng công ty chúng: “kí hợp đồng mà sao tui không được giữ có phải làm vậy để tôi hủy hợp đồng không được phải không?”. Bạn phải có xu hướng làm nguyên náo công ty chúng lên. Để chúng sợ những nạn nhân( chúng đang lừa) chú ý là chúng ko được việc. Nên chúng phải nhanh chóng hủy hợp đồng cho ta.
Nếu chúng ko giải quyết thì thuê người chử bới trước công ty chúng là chúng cũng phải hủy hợp đồng thui. Nếu có biện pháp nào càng cương quyết càng tốt. Hù dọi chúng chẳng hạn.
- sản phẩm, cái mà bạn mua với giá hơn 3 triệu đó,(thường là máy ozon) phải còn nguyên vẹn, không qua sử dụng lần nào hết. Tui rất may mắn là tui không có đụng tới cái máy ozon đó nên nó còn nguyên.

Bạn sẽ được hẹn thời gian cụ thể để lấy lại tiền, đi đúng hẹn và mang theo CMND.
Bạn sẽ nhận được tiền sau khi trừ 10% của hơn 3 triệu(khoảng 300.000). Hãy xem đó là số tiền để mua sự hiểu biết.
( Sưu tầm )
Xem thêm :
Thiên Ngọc Minh Uy -Công ty lừa đảo - Diễn Đàn Sinh viên, Cộng đồng Sinh viên Online http://forum.websinhvien.com/showthread.php?t=15339#ixzz15k9aJ4zt

Đừng bị lừa nhé các bạn, BÁN HÀNG ĐA CẤP và KINH DOANH THEO MẠNG có thể thành công cở nước ngoài nhưng ở việt nam còn khá mới mẻ vì thế nhiều công ty đã thừa cơ hội " Đục nước béo cò" lừa đảo khách hàng kiếm lợi nhuận!
Chuối
Admin
Chuối

Banana : 323

ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP    ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP  Icon_minitime29/11/2010, 8:07 pm

ghê quá, xém xíu mình đi rùi, may là nghe mọi người nói nên cảnh giác
https://12t1.forum-viet.com

ĐỪNG BỊ LỪA: THIÊN NGỌC MINH UY _ CTY BÁN HÀNG ĐA CẤP
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Em Đừng Cười Anh Đấy